Nicanor Parra

Nicanor Parra Sandoval (5 Satumba 1914 – 23 Janairu 2018) marubuci ne kuma masanin ilimin lissafi ɗan ƙasar Chile p. An ɗauke shi a matsayin mawaƙi mai tasiri a Latin Amurka kuma ɗaya daga cikin mawaƙa mafi mahimmanci na adabin Mutanen Espanya.[1] An zabi Parra sau da yawa don lambar yabo ta Nobel a cikin adabi.

Nicanor Parra
Rayuwa
HaihuwaSan Fabián (en) Fassara, 5 Satumba 1914
ƙasaChile
MutuwaLa Reina (en) Fassara, 23 ga Janairu, 2018
Ƴan uwa
Yara
AhaliHilda Parra (en) Fassara, Violeta Parra (en) Fassara, Lalo Parra (en) Fassara, Roberto Parra Sandoval (en) Fassara, Lautaro Parra (en) Fassara da Óscar Parra (en) Fassara
Karatu
MakarantaJami'ar Brown
Internado Nacional Barros Arana (en) Fassara
Q107650838 Fassara
University of Chile (en) Fassara
St Catherine's College (en) Fassara
Jami'ar Oxford
HarsunaYaren Sifen
Sana'a
Sana'amaiwaƙe, masanin lissafi, physicist (en) Fassara da Malami
EmployersUniversity of Chile (en) Fassara  (1946 -  1968)
Kyaututtuka
Artistic movementwaƙa

Parra ya rasu a Janairu 23, 2018, da misalin ƙarfe 7:00 na safe, a garin La Reina, Chile, yana ɗan shekara 103.[2]

Manazarta

Sauran shafukan yanar gizo

Media related to Nicanor Parra at Wikimedia Commons