Joaquim Adão

Joaquim Adão Lungieki João (an haife shi a ranar goma sha huɗu 14 ga watan Yuli, shekarar alif dubu ɗaya da ɗari tara da casa'in da biyu 1992)[1] ɗan wasan ƙwallon ƙafa ne ɗan asalin ƙasar Switzerland wanda ke taka leda a ƙungiyar ƙwallon ƙafa ta Petro de Luanda a matsayin ɗan wasa mai tsaron gida. [2]

Joaquim Adão
Rayuwa
Cikakken sunaJoao Joaquim Adão
HaihuwaFribourg (en) Fassara, 14 ga Yuli, 1992 (31 shekaru)
ƙasaSwitzerland
Angola
Karatu
HarsunaFaransanci
Sana'a
Sana'aɗan wasan ƙwallon ƙafa
Hanya
ƘungiyoyiShekaruWasanni da ya/ta bugaƘwallaye
  FC Sion (en) Fassara2009-2012593
FC Chiasso (en) Fassara2013-2014130
Progresso Associação do Sambizanga (en) Fassara2014-2014
Progresso Associação do Sambizanga (en) Fassara2014-2015
  Angola national football team (en) Fassara2014-
  FC Sion (en) Fassara2015-
Kabuscorp S.C. (en) Fassara2015-2015
 
Muƙami ko ƙwarewaMai buga tsakiya
Nauyi75 kg

Aikin kulob

An ba Adão aro ga kulob din Premier na Scotland Heart of Midlothian a cikin watan Janairu, shekara ta alif dubu biyu da goma sha takwas 2018.[3]

Ayyukan kasa da kasa

Adão ya buga wasansa na farko na kasa da kasa a Angola a ranar biyar 5 ga watan Maris, shekarar alif dubu biyu da goma sha huɗu 2014, a wasan da suka tashi kunnen doki ma'na ɗaya da ɗaya 1-1– da Mozambique. [4] Yana cikin rukunin farawa kuma ya buga wasan gaba daya. [4]

Hanyoyin haɗi na waje



Manazarta