Diane Karusisi

Dokta Diane Karusisi masaniya ce a fannin kididdiga 'yar ƙasar Rwanda, masaniya a fannin tattalin arziki, shugabar banki kuma Malama.[1] Ita ce Shugabar Bankin Kigali, babban bankin kasuwanci a Ruwanda ta hanyar kadarori.[2] Nan da nan kafin matsayinta na yanzu, ta yi aiki a matsayin babbar masaniya a fannin tattalin arziki kuma shugabar dabaru da manufofi a ofishin shugaban ƙasar Rwanda.[3]

Diane Karusisi
Rayuwa
HaihuwaRuwanda, 1977 (46/47 shekaru)
ƙasaRuwanda
Switzerland
MazauniKigali
Karatu
MakarantaUniversity of Fribourg (en) Fassara
Jami'ar Makerere
Sana'a
Sana'aɗan kasuwa da Mai tattala arziki

Tarihi da ilimi

Dokta Karusisi ta yi karatu a jami'ar Friborg da ke ƙasar Switzerland inda ta kammala digirinta na biyu a fannin tattalin arziki da digiri na uku a fannin tattalin arziki na Quantitative.[4] Takaddun karatun digirinta, wanda aka wallafa a cikin shekara ta 2009, yana da taken "Dogara a cikin fayilolin kiredit: Modeling with copula services".[5]

Sana'a

Daga shekarun 2000 zuwa 2006, Karusisi ta yi aiki a matsayin mataimakiyar farfesa a fannin kididdiga tattalin arziki a Jami'ar Fribourg, Switzerland. Daga shekarun 2007 har zuwa 2009, ta yi aiki a Credit Suisse Asset Management a Zurich, a matsayin ƙayyadaddun injiniyan fayil ɗin kuɗi. A watan Agustan 2009, ta koma Rwanda kuma an naɗa ta a matsayin babbar mai ba da shawara ga babbar darektar Cibiyar Kididdiga ta Ruwanda (NISR).[1] A watan Satumba na shekarar 2010, ta zama babbar darektar NISR. A wannan matsayi, ta kula da tsarawa da aiwatar da manyan safiyo.[5] A watan Fabrairun 2016, an naɗa Karusisi babbar daraktar kuma Shugaba na Bankin Kigali.[6] Ta maye gurɓin James Gatera, wanda ya yi murabus bayan kusan shekaru tara yana shugabancin babban bankin kasuwanci na Rwanda ta hanyar kadarori.[1]

Sauran nauye-nauye

Dr. Karusisi kuma tana aiki a matsayin mataimakiyar shugaban hukumar gudanarwar jami'ar Rwanda. Har ila yau, tana zama a kwamitin kula da ci gaban Ruwanda.

Duba kuma

  • Jerin bankuna a Rwanda
  • Jerin bankunan Afirka

Manazarta