Borden, Saskatchewan

Borden (yawan yawan jama'a na shekarar 2016 : 287 ) ƙauye ne a lardin Saskatchewan na Kanada a cikin Karamar Hukumar Great Bend No. 405 da Sashen ƙidayar jama'a mai lamba 16. Ana kiran Borden bayan Sir Frederick William Borden, Ministan Militia a cikin majalisar ministocin Laurier. [1] Gadar gadar da aka yi watsi da ita mai suna ( Borden Bridge ) tana kudu maso gabas kuma an taɓa ɗaukar babbar hanya 16 a haye kogin Saskatchewan ta Arewa .

Borden, Saskatchewan


Wuri
Map
 52°24′47″N 107°13′19″W / 52.413°N 107.222°W / 52.413; -107.222
Ƴantacciyar ƙasaKanada
Province of Canada (en) FassaraSaskatchewan (en) Fassara
Labarin ƙasa
Yawan fili0.76 km²
Sun raba iyaka da
Radisson (en) Fassara
Bayanan tarihi
Ƙirƙira1905
Bayanan Tuntuɓa
Tsarin lamba ta kiran tarho306
Wasu abun

Yanar gizobordensask.ca

Tarihi

An haɗa Borden azaman ƙauye a ranar 19 ga Yulin shekarar 1907.

Alkaluma

Gundumar kasuwanci, Shepard Street da First Avenue

Kidayar 2021

A cikin kididdigar yawan jama'a ta shekarar 2021 da Statistics Canada ta gudanar, Borden tana da yawan jama'a 281 da ke zaune a cikin 120 daga cikin 131 na gidaje masu zaman kansu, canjin yanayi. -2.1% daga yawanta na 2016 na 287 . Tare da yanki na ƙasa na 0.73 square kilometres (0.28 sq mi) , tana da yawan yawan jama'a 384.9/km a cikin 2021.

Kidayar 2016

A cikin ƙidayar yawan jama'a na 2016, ƙauyen Borden ya ƙididdige yawan jama'a 287 da ke zaune a cikin 126 daga cikin 140 na gidaje masu zaman kansu. 14.6% ya canza daga yawan 2011 na 245 . Tare da yanki na ƙasa na 0.76 square kilometres (0.29 sq mi) , tana da yawan yawan jama'a 377.6/km a cikin 2016.

Fitattun mutane

  • David Orchard, (an haife shi a watan Yuni 28, 1950, a Borden, Saskatchewan) ɗan siyasan Kanada ne kuma memba na Jam'iyyar Liberal Party of Canada.

Duba kuma

  • Jerin al'ummomi a cikin Saskatchewan
  • Ƙauyen Saskatchewan

Hanyoyin haɗi na waje

Manazarta